Pierre's Wordspew - en to vi translation catalogue (86 entries)

en: Ban this IP
vi: Cấm địa chỉ IP này

en: Delete
vi: Xóa bỏ

en: Edit
vi: Sửa chữa

en: link
vi: Đường dẫn

en: email
vi: Địa chỉ email

en: Click here to expand/collapse the smiley's list
vi: Bấm vào đây để hiển thị hoặc đóng dánh sách biểu tượng tâm trạng

en: year
vi: năm

en: years
vi: năm

en: month
vi: tháng

en: months
vi: tháng

en: week
vi: tuần

en: weeks
vi: tuần

en: day
vi: ngày

en: days
vi: ngày

en: hour
vi: giờ

en: hours
vi: giờ

en: minute
vi: phút

en: minutes
vi: phút

en: No one online.
vi: Hiện không có thành viên trực tuyến.

en: guest
vi: khách

en: guests
vi: khách

en: and
vi: và

en: is crawling the site.
vi: đang xem blog.

en: are crawling the site.
vi: đang xem blog.

en: is online.
vi: đang trực tuyến.

en: are online.
vi: đang trực tuyến.

en: Wordspew-RSS-Feed for:
vi: Flux RSS của shoutbox cho :

en: Title:
vi: Tiêu đề

en: Sorry, but you can post only one url by message...
vi: Xin lỗi, trong mỗi câu đối thoại bạn chỉ có thể chèn một URL...

en: No, sorry you used a banned word!
vi: Xin lỗi, bạn đã dùng một từ bị cấm !

en: No, sorry you used the name of a registered user! You have to change it please.
vi: Xin lỗi, tên này đã có người khác sử dụng, mời bạn chọn tên khác.

en: You should learn to count before use the shoutbox :)
vi: Có lẽ bạn nên học làm tính cộng trước khi viết bài trong shoutbox :)

en: I DON'T LIKE SPAM !!!
vi: Tôi không ưa các spammers !!!

en: Your IP address have been banned from this blog, if you feel this is in error please contact the webmaster.
vi: Địa chỉ IP của bạn đã bị cấm truy nhập. Nếu bạn cho rằng có chuyện nhầm lẫn, mời bạn liên hệ với người quản trị của blog.

en: Click this to turn on/off sound
vi: Click vào đây để bật/tắt âm thanh

en: <div id="Show_Spam">%s spams blocked</div>
vi: <div id="Show_Spam">%s spams đã bị chặn</div>

en: Info
vi: Thông tin

en: Please, resolve the addition below before post any new comment...
vi: Mời bạn giải bài toán cộng dưới đây trước khi có thể viết bài trong shoutbox...

en: Guest_
vi: Khách_

en: Admin
vi: Người quản trị

en: Name
vi: Tên

en: Captcha
vi: Mã kiểm tra

en: Message
vi: Lời thoại

en: Send
vi: Gửi đi

en: You must be a registered user to participate in this chat
vi: Bạn cần đăng ký trước khi có thể viết bài trong shoutbox

en: Congratulations, you just completed the installation of this shoutbox.
vi: Xin chúc mừng, bạn đã cài đặt thành công shoutbox.

en: No Access for you!
vi: Bạn không có quyền truy nhập !

en: When you update the Times and Colors, you may need to refresh/empty cache before you see the changes take effect
vi: Để những điều chỉnh về thời gian và mầu sắc tại đây có hiệu lực, bạn cần xóa các tệp tạm thời (temporary files) và cập nhật (refresh) trình duyệt.

en: There have been <b>%s</b> messages in this shoutbox
vi: Đã có <b>%s</b> câu đối thoại trong shoutbox.

en: Colors (Must be 6 digit hex)
vi: Mầu sắc (bạn phải sử dụng đơn vị hexadécimale)

en: Fade from
vi: Chuyển từ mầu

en: The color that new messages fade in from. Default
vi: Mầu hiển thị câu đối thoại. Mầu mặc định

en: Fade to
vi: Chuyển sang mầu

en: Text Color
vi: Mầu chữ

en: The color of text within the box. Default
vi: Mầu chữ trong shoutbox. Mầu mặc định

en: Name Color
vi: Màu tên người sử dụng

en: The color of peoples' names. Default
vi: Màu tên người sử dụng. Mầu mặc định

en: Show
vi: Hiển thị

en: comments in the shoutbox
vi: lời nhắn trong shoutbox

en: Enter, here, the number of shouts you want to show in your shoutbox
vi: Khai số lượng câu đối thoại bạn muốn hiển thị trong shoutbox

en: Update Every
vi: Khoảng cách giữa các lần cập nhật

en: Seconds
vi: Giây

en: This determines how "live" the shoutbox is. With a bigger number, it will take more time for messages to show up, but also decrease the server load. You may use decimals. This number is used as the base for the first 8 javascript loads. After that, the number gets successively bigger. Adding a new comment or mousing over the shoutbox will reset the interval to the number suplied above. Default: 4 Seconds
vi: Giá trị này quyết định thời gian cập nhật của shoutbox. Giá trị càng lớn, tốc độ cập nhật càng chậm nhưng đổi lại máy chủ (server) sẽ đỡ phải hoạt động nhiều. Bạn có thể sử dụng đơn vị decimal. Giá trị này được sử dụng cho 8 lần cập nhật đầu tiên. Sau đó, nó sẽ từng bước được tự động gia tăng. Mỗi lần có một câu đối thoại mới hoặc bạn di chuột qua shoutbox, khoảng thời gian giữa các lần cập nhật sẽ trở lại với giá trị ban đầu mà bạn khai tại đây. Thời gian mặc định : 4 giây

en: Fade Length
vi: Thời gian chuyển mầu

en: The amount of time it takes for the fader to completely blend with the background color. You may use decimals. Default 1.5 seconds
vi: Thời gian để màu của câu đối thoại chuyển hẳn sang thành màu nền của shoutbox. Bạn có thể dùng đơn vị decimal. Thời gian mặc định : 1,5 giây

en: Use textarea
vi: Sử dụng hộp soạn thảo văn bản

en: A textarea is a bigger type of input box. Users will have more room to type their comments, but it will take up more space.
vi: Hộp soạn thảo văn bản có kích thước lớn cho phép người sử dụng viết dài hơn nhưng như vậy cũng sẽ tốn chỗ hơn

en: Use URL field
vi: Cho phép chèn URL

en: Check this if you want users to have an option to add their URL when submitting a message.
vi: Đánh dấu chọn nếu bạn cho phép người sử dụng chèn URL vào bài viết

en: Use sound alert
vi: Sử dụng âm thanh

en: Check this if you want to hear a sound alert when someone post message
vi: Đánh dấu chọn nếu bạn muốn nghe tiếng chuông báo mỗi khi có bài viết mới trong shoutbox

en: Show smileys list
vi: Hiển thị danh sách biểu tượng tâm trạng (smiley)

en: Check this if you want to show the smileys list
vi: Đánh dấu chọn nếu bạn muốn hiển thị danh sách biểu tượng tâm trạng (smiley)

en: Show blocked spams
vi: Hiển thị các bài spam đã bị chặn

en: Check this if you want to show blocked spams
vi: Đánh dấu chọn nếu bạn muốn hiển thị số lượng bài spam đã bị chặn

en: Use a captcha
vi: Sử dụng mã kiểm tra

en: Check this if you want to use a captcha (in fact it's a simple addition that users have to resolve before post any new message in the shoutbox).
vi: Đánh dấu chọn nếu bạn muốn sử dụng mã kiểm tra (đây chỉ là một bài toán cộng đơn giản. người sử dụng cần khai kết quả đúng nếu muốn sử dụng shoutbox)

en: Check this if you want to use XHTML strict
vi: Đánh dấu chọn nếu bạn muốn sử dụng chuẩn XHTML strict

en: Only allow registered users
vi: Chỉ cho phép những người đã đăng ký được sử dụng shoutbox

en: Show users online
vi: Hiển thị danh sách người sử dụng đang trực tuyến

en: Check this if you want to show, in real time, users online
vi: Đánh dấu chọn nếu bạn muốn hiển thị dánh sách người sử dụng đang trực tuyến

en: Save
vi: Ghi lại

en: Delete ALL messages
vi: Xóa toàn bộ các bài viết

en: <a href="%s"><b>Click here</b></a> to manage your banned words list and IP addresses.
vi: <a href="%s"><b>Click vào đây</b></a> để xác lập danh sách các từ và địa chỉ IP bị cấm.

en: <b><font color="red">Important !</font></b> To ban a single IP address just click on "Ban this IP" button. If you want to ban a range of IP, use this syntax (for this example i can say good bye to Vsevolod Stetsinsky) : 195.225.176/179.* where slash means from 176 to 179 and * from 0 to 255.<br/>BTW i ban IP addresses from 195.225.176.0 to 195.225.179.255. You can mix the two options...
vi: <b><font color="red">Chú ý quan trọng !</font></b> Để cấm một địa chỉ IP riêng lẻ, bạn chỉ cần click nút "Cấm địa chỉ IP này". Để cấm một dãy địa chỉ IP, bạn cần sử dụng cú pháp (trong thí dụ này, chúng ta sẽ cấm toàn bộ các địa chỉ IP của Vsevolod Stetsinsky) : 195.225.176/179.* ở đây, dấu gạch chéo thay cho tất các số từ 176 đến 179 và dấu sao thay cho toàn bộ các số từ 0 đến 255.<br/>Như vậy chúng ta đã cấm toàn bộ các địa chỉ IP từ 195.225.176.0 tới 195.225.179.255. Bạn có thể sử dụng kết hợp hai lựa chọn này...

en: Cheatin' uh ?
vi: Bạn định làm gì vậy ?
